ปกติเป็นคนใช้บัตรเครดิตเป็นระยะๆ อยู่แล้ว ก็จะชอบมีโทรศัพท์จากบัตรนู้นบัตรนี้ โทรมาขายบัตรใหม่ๆกันอยู่บ่อยๆ ไม่ขายโครงการใหม่ ก็เป็นพวกประกันชีวิต ไม่ก็ขายพวกบัตรกดเงินสดอะไรพวกนั้น
ถึงหลายคนจะรำคาญกับวิธีการขายแบบนี้ แต่ส่วนตัวเคยไป outsource อยู่ที่บริษัทบัตรเครดิตแห่งนึงก็เข้าใจชีวิตและความเป็นอยู่ของพนักงานดี .. แต่ถึงอย่างนั้นก็เหอะช่วงหลังๆก็จะไม่ค่อยรับละ จะบอกว่ายุ่งอยู่ครับ ไม่ว่างคุยซะมากกว่า
![](http://images.multiply.com/common/smiles/smile.png)
ล่าสุด วันก่อน .. มีพนักงานโทรมาขายบัตรเครดิตของ Standard Charter .. เป็นการขายบัตรที่เจ๋งที่สุดเท่าที่เคยเจอมา ..
“สวัสดีค่ะ ขอสายคุณขจรค่ะ”
“ครับ พูดอยู่ครับ”
“ค่ะ คุณขจรคะ คุณขจรสนใจจะทำบัตรเครดิต Standard Charter ไม๊คะ ? “
“เอ่อ … ไม่ล่ะครับ ขอบคุณ”
“ค่ะ ขอบคุณค่ะ สวัสดีค่ะ”
ตู๊ด .. แล้วก็วางสายไปเลย
![](http://images.multiply.com/common/smiles/omg.png)
เฮ้ย !! อะไรมันจะเจ๋งขนาดนั้น ตรงไปตรงมา ไม่อ้อมค้อม ถามเลยจะเอาไม๊ .. ไม่เอาใช่ไม๊ .. ขอบคุณ .. สวัสดี ..
ไม่กวนใจคนรับ ไม่เสียเวลาพูดข้อดีมากมาย (เพราะก็เหมือนๆ กันหมด) ไม่ตื้อ ไม่ทำให้ท่านหงุดหงิดใจ
ขอคารวะ เทคนิคการขายนี้ไว้ หนึ่งจอกครับท่าน !!