เป็นหนังที่ตกตะลึงตั้งแต่ได้ดู Trailer แล้ว ด้วยการจับเอาตุ๊กตาหมี (ถือเป็นของเล่นโปรดของฝรั่งเลยนะ) มาเป็นตัวเอก พูดได้ แต่ที่ไม่ธรรมดาคือแมร่งถ่อยมาก สูบกัญชา พูดจาทะลึ่งลามก แถมยังสร้างวีรกรรมแสบๆ ไว้เพียบ
[Spoil]
- หนังเริ่มต้นด้วยความน่ารักของตุ๊กตาหมี และความฝันของเด็ก เล่นเอาเคลิ้มเหมือนดูหนัง Disney ไปเหมือนกัน
- มาหักมุมเอาตอนที่พอโตขึ้นมา หมีมันดันได้นิสัยมาจากเจ้าของด้วย ซึ่งจอห์น (Mark Wahlberg) ก็เป็นพวกขี้แพ้ ติดอยู่กับอดีต และก็ทะลึ่งพอๆ กัน
- ฉาก CG ดูเนียนดี ดูไปแล้วอินต์ว่าหมีมันพูดได้จริงๆ มีชีวิตจริงๆ
- ต้องพยายามฟังภาษาอังกฤษเยอะหน่อย มุขฝรั่งเยอะมาก อ่านซับแล้วจะงงไม่รู้เรื่องไปเลย
- คอลลินส์ (Mila Kunis) แสดงธรรมดาไปหน่อย โดนสองหนุ่มกับหมีแย่งซีนไปหมด
- ชอบช่วงดราม่า โดยเฉพาะตอนที่ Ted ตาย ถึงมันจะดูไม่ค่อยสมเหตุสมผล แต่ก็โคตรเศร้าเลยล่ะ
- อยากให้มีหนังแนวนี้อีก ที่พยายามฉีกแนวจากหนังตลกทะลึ่งแบบ American Pie มาเป็นหนังผสมนิยายหน่อยๆ แฟนตาซีนิดๆ แต่เป็นหนังตลกทะลึ่งนี่ฮามาก
สรุปแล้วชอบนะ ไม่เหมาะสำหรับเด็ก แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้น มุขตลกกับหมีหน้าตายนี้ต้องยกนิ้วให้เลย 8.5 / 10
![](http://2.bp.blogspot.com/-y0FfifBzWcI/UD5Gx_8uPbI/AAAAAAACEwc/er71P8-gdY0/s640/Seth-MacFarlane-Ted.jpeg) |
ดูหน้ามันสิ |
![](http://2.bp.blogspot.com/-0Pz4OAT_-HQ/UD5GzJQbk9I/AAAAAAACEwk/vJVocAADrho/s640/TED-movie-06.jpeg) |
CG เนียนดี |
![](http://1.bp.blogspot.com/-FdQWsDhELQw/UD5G0ju6GII/AAAAAAACEws/27CFqpIr0oU/s640/Ted_Movie_Photo_11-1024x586.jpeg) |
Fuck You Thunder !! You can suck my Dick !! |
![](http://1.bp.blogspot.com/-K5r1_CD06Rg/UD5G1xYoAZI/AAAAAAACEww/VqZ6iNQ66KE/s640/ted-movie-wahlberg-mila-kunis.jpeg) |
นางเอกนานๆ โผล่ที แต่โดนแย่งซีนไปหมด |
![](http://3.bp.blogspot.com/-JjXJECi5tDA/UD5G3W9mAuI/AAAAAAACEw8/lWQF8b2Uhoo/s640/ted_photo.jpeg) |
อุ่ย~~ |