ครั้งนึงเราสองคนเคยถามกันว่า ตลอดช่วงเวลาที่รู้จักกันมา ช่วงเวลาไหนที่รู้สึกชอบและมีความสุขที่สุด ?
“ม.2 !!” ไม่น่าเชื่อว่าเราสองคนตอบขึ้นมาพร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมาย
ถ้าใครยังจำประโยคแรกในวิดีโอขอแต่งงานที่ว่า “ผมรู้จักผู้หญิงคนนึง… มา 16 ปีแล้ว” .. ใช่ครับ 16 ปีที่ว่าก็คือตอน ม. 2 ที่เราสองคนเริ่มรู้จักกันนั่นเอง
ถึงแม้ว่าเราจะเรียนกันคนละห้อง แต่จากงานกีฬาสีของโรงเรียน ด้วยการที่ต้องเต้นงานแสดงกลางสนามข้างกัน มันก็ทำให้เราได้รู้จักกัน แซวกัน แกล้งกัน โทรศัพท์คุยกัน เขียนจดหมายหากัน ซื้อของขวัญให้ โทรศัพท์ไปขอเพลงในรายการวิทยุให้ … ถ้าจะเรียกตามภาษาแฟนฉันก็คงเรียกได้ว่า เราสองคนแอบชอบกันมาตั้งแต่ตอนนั้นนั่นเอง
ถึงแม้เราจะไม่ได้เป็นแฟนกันในเวลานั้น แต่ช่วงเวลา ม. 2 ก็เป็นช่วงเวลาที่เป็นความทรงจำที่ดีที่สุดสำหรับเราสองคน
ผมเลยปิ้งไอเดียแปลกๆ ขึ้นมาว่า “ทำไมเราไม่ลองถ่าย Pre Wedding กันในชุดนักเรียนกันดูล่ะ ??”
เราเคยเห็นรูปถ่าย Pre Wedding ในชุดทำงาน ชุดนักบิน ชุดครุยหรือชุดนักศึกษามาแล้ว แต่ยังไม่เห็นใครลองถ่ายรูปในชุดนักเรียนมาก่อน ที่สำคัญเป็นชุดนักเรียนม.ต้น ซะด้วย .. เราสองคนนั่งพัฒนาไอเดียต่างๆ พร้อมทั้งพูดคุยกับน้องริน น้องชายสุดหล่อของผมที่อาสามาเป็นตากล้องถ่ายรูปให้
อัลบั้มรูปชุดนี้ จึงเป็นอัลบั้มรูปถ่ายที่เราสองคนภูมิใจนำเสนอและมีความสำคัญต่อเราสองคนมาก เพราะมันชวนเรากลับไปนึกถึงวันเวลาดีๆ ที่มีเด็กชายขจรกับเด็กหญิงวรินธร อยู่ในช่วงเวลานั้น
เราไม่รู้จะเรียกชื่ออัลบั้มรูปนี้ว่าอะไรดี .. จะว่าเป็น Pre Wedding ก็คงไม่ใช่ เพราะไม่มีภาพสวีทหวานแหวว ไม่ได้มาใส่ชุดเจ้าบ่าวเจ้าสาวอะไร .. เพราะงั้นเราเลยขอเรียกอัลบั้มภาพนี้ว่า Pre Pre Wedding ก็แล้วกัน
ขอเชิญรับชมครับ 🙂
ภาพโดย : CJ Photo น้องชายผมเองครับ ถ่ายสวย ตากล้องหล่อ ราคากันเอง ต้อง CJ Photo สิครับ
Link: อัลบั้มรูปถ่าย Pre Pre Wedding ในชุดนักเรียน (ฉบับเต็ม)
Update: เบื้องหลังการถ่ายภาพทำ
![](http://3.bp.blogspot.com/-A-RvAJuj_l8/TbXX8H0-ELI/AAAAAAABffI/Iwnyu7JDEV0/s1600/M%2526Cherry-2.jpg) |
@CherryJaja จัดเต็มมาในชุดนักเรียนชั้นม. 2 (ซื้อใหม่หัวจรดเท้า) |
![](http://1.bp.blogspot.com/-kA0-KC8wqd8/TbXX9jrwv0I/AAAAAAABffM/ZYy6ZX3uh9U/s1600/M%2526Cherry-8.jpg) |
โรงเรียนของพวกเราครับ |
![](http://1.bp.blogspot.com/-Orbso8iAXKg/TbXbGOQlU0I/AAAAAAABfjg/15s5jlmr8OE/s1600/M%2526Cherry-17.jpg) |
พี่โชนแอบถ่ายน้องน้ำ |
![](http://4.bp.blogspot.com/-K2w0bCvIbcE/TbXX-4ymsFI/AAAAAAABffQ/NdPHu5QaHwg/s1600/M%2526Cherry-18.jpg) |
มองตา … ก็รู้ใจ <3 |
![](http://4.bp.blogspot.com/-8462t8NdNK4/TbXYAMZxEzI/AAAAAAABffU/SH-owLIPEAI/s1600/M%2526Cherry-19.jpg) |
สุดยอดรองเท้านักเรียนทุกยุคสมัย ต้องนันยางสิครับ |
![](http://2.bp.blogspot.com/-KcroJs63oFI/TbXYBnqubtI/AAAAAAABffY/bSLaEj8r0Xs/s1600/M%2526Cherry-24.jpg) |
เคารพธงชาติ |
![](http://2.bp.blogspot.com/-i0C7zXEsdFw/TbXYC3BaLFI/AAAAAAABffc/1cSFpyyyo8s/s1600/M%2526Cherry-32.jpg) |
นี่แหน่ะยัยตัวแสบ |
![](http://2.bp.blogspot.com/-3jLEISIpzlA/TbXYEEWcqII/AAAAAAABffg/sXSTz3wNv8A/s1600/M%2526Cherry-33.jpg) |
เจอชั้นบ้าง อีตาขจร |
![](http://2.bp.blogspot.com/-5ZucRwytI6I/TbXYIr-BJ6I/AAAAAAABffs/28l0dIaqYvk/s1600/M%2526Cherry-44.jpg) |
ที่เห็นอยู่ทั้งหมด คือ (ครึ่งหนึ่งของ) จดหมายฉบับจริงที่เราสองคนเขียนหากันมาตลอด 16 ปีครับ ปัจจุบันถึงเป็นแฟนกันแล้วก็ยังคงเขียนจดหมายหากันอยู่ |
![](http://2.bp.blogspot.com/-SQ4hVF1u1B4/TbXYFwWjPoI/AAAAAAABffk/f6mbuxeZ4MM/s1600/M%2526Cherry-37.jpg) |
ที่โดนทำโทษเพราะเธอ / เพราะนาย นั่นแหล่ะ |
![](http://2.bp.blogspot.com/--aTZUcqCBWE/TbXYG_JpKCI/AAAAAAABffo/uertfNdBvZI/s1600/M%2526Cherry-39.jpg) |
โดนเพื่อนแกล้งทั้งคู่ |
![](http://3.bp.blogspot.com/-ucFtc2WWzMM/TbXYJ0sO9iI/AAAAAAABffw/n96LK6291Kw/s1600/M%2526Cherry-53.jpg) |
Season Change |
![](http://3.bp.blogspot.com/-tjV3nXGdCtM/TbXYLNcwckI/AAAAAAABff0/CLyJ2_oxj2Q/s1600/M%2526Cherry-60.jpg) |
เพลงฮิตสมัยนี้ ต้องเพลงนิ้วก้อย ของลิฟท์กะออยเน๊อะ |
![](http://2.bp.blogspot.com/-FGR5_X4jK2s/TbXYMuEL8aI/AAAAAAABff4/RnNyp3NIAHc/s1600/M%2526Cherry-61.jpg) |
มุม Season Change อีกครั้ง |
![](http://3.bp.blogspot.com/-Idsjw--kXTY/TbXYP80VFoI/AAAAAAABfgA/slLw-ss16_s/s1600/M%2526Cherry-78.jpg) |
เมื่อวันวาเลนไทน์มาถึง |
![](http://4.bp.blogspot.com/-i7UBKP3dPlk/TbXYRVeJJKI/AAAAAAABfgE/BEQDq-Zz0CM/s1600/M%2526Cherry-79.jpg) |
แอบไว้ๆ เดี๋ยวเค้าเห็น |
![](http://1.bp.blogspot.com/-JuEWynklR7w/TbXYOQd-hhI/AAAAAAABff8/MmdVxldPfOY/s1600/M%2526Cherry-75.jpg) |
“เธอ … เรามีอะไรจะให้” |
Related Link: